PDA

View Full Version : [27.9.2012] [lớp 7] [văn] Biểu cảm về loài cây em yêu

yoosu_1404.yuki
27-9-2012, 09:32 PM
M.n gợi ý cho em vài thứ hay vài cách biểu cảm về cây tre nhé. Em đang rất bí phần kết bài @@ + nhg~ câu nói đòi hỏi pải biểu cảm ==.Nếu có thể các anh chị cho em vài đoạn văn mẫu cũng đc. Em đag cần gấp lắm, tuần sau là kt òi :tvxqfc.com (31): :(( M.n ráng giúp em nhé. Arigatou~~~~~~~~~

Tên vậy cho ngắn
02-10-2012, 08:28 AM
bí phần kết bài vậy là em viết được thân bài với mở bài rồi phải không? ^^

Nếu đã xong được hai phần đầu thì phần kết cũng đơn giản thôi, em dựa vào những điều mình đã viết mà biểu cảm ra.

Nếu ở thân bài em nói về cây tre sống trong đất cằn cỗi nhưng vẫn lớn lên thật tốt, vẫn mọc thành lũy thì đến kết bài cũng tương tự: Cây tre là biểu tượng của con người Việt Nam, không chịu khuất phục, kiên nhẫn,.....

Lúc trước chị cũng làm thế và được có 7.5 thôi :))vậy nên em cũng đừng tin tưởng hoàn toàn

forever_onelove
02-10-2012, 01:56 PM
À em cũng học lớp 7 đang định đăng bài hỏi thì lại có người hỏi rùi nên tiện thể mong mọi người giúp dùm em lun cái. thanks mọi người nhìu.:tvxqfc.com (8):

Chan
04-10-2012, 09:37 AM
Ss chỉ cho em 1 tí gợi ý và dàn bài từ đó mà suy luận ra nhá
MB: Em giới thịu về cây tre (VD: Là người VN ko ai là ko biết đến cây tre...)
TB: Em tả cây tre
Lợi ích của nó (VD: chẳng hạn như trong chiến đấu chống giặc,trog đời sống hằng ngày hoặc đối với sản xuất)
Tình cảm của người dân đối với cây tre
KB: Em tổng kết lại những cái e nêu trên và đưa ra cảm nghĩ của mình (VD: noi gương phẩm chất tốt đẹp của tre) hoặc cây tre chính là cây thể hiện đức tính của nguời VN